TAGALOG VOCABULARY

anarule.gif (1534 bytes)

VERBS

Infinitive Form

Completed Aspect Incompleted Aspect Contemplated Aspect
ihagis inihagis ihinahagis ihahagis
isara isinara isinasara isasara
ituro itinuro itinuturo ituturo
ibukas ibinukas ibinubukas ibubukas
ilaga nilaga inilalaga ilalaga
ibigay ibinigay ibinibigay ibibigay
itago itinago itinatago itatago
idagdag idinagdag idinadagdag idadagdag
hugasan hinugasan hinuhugasan huhugasan
labhan nilabhan nilalabhan lalabhan
punasan pinunasan pinupunasan pupunasan
laruin nilaro nilalaro lalaruin
linisin nilinis nililinis lilinisin
walisin winalis winawalis wawalisin
diligin dinilig dinidilig didiligin
dalhin dinala dinadala dadalhin
haluin hinalo hinahalo hahaluin
sunugin sinunog sinusunog susunugin
hiwain hiniwa hinihiwa hihiwain
isauli isinauli isinasauli isasauli
itanim itinanim itinatanim itatanim
itapon itinapon itinatapon itatapon
kainin kinain kinakain kakainin
iluto iniluto iniluluto iluluto
kunin kinuha kinukuha kukunin
bilhin binili binibili bibilhin
hiramin hiniram hinihiram hihiramin
sulatin sinulat sinusulat susulatin
tahiin tinahi tinatahi tatahiin
inumin ininom iniinom iinumin
basahin binasa binabasa babasahin
gamitin ginamit ginagamit gagamitin
pukpukin pinukpok pinupukpok pupukpukin
abutin inabot inaabot aabutin
hingin hiningi hinihingi hihingin

sayawin

sinayaw sinasayaw sasayawin

Back to Top